A member of
Buymed Group
Danh sách nhà thuốcTuyển dụngHỗ trợ
Logo Circa
Gợi ý:
Di chuột để phóng to
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-0
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-1
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-2
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-3
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-4

1/0

Chính hãng 100%
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-0
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-1
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-2
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-3
Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)-4
Thuốc|🇺🇸Hoa Kỳ|Thương hiệu: Abbott EPD

Siro giảm đau, hạ sốt Brufen (Chai 60ml)

68.000đ / Hộp
Đơn vị:
Số lượng

Giao trong 24 giờ

Freeship đơn từ 100.000đ · Thêm 32K

Về sản phẩm

Ngành hàng:Thuốc
Dạng bào chế:Sirô/Hỗn dịch/Nhũ tương
Thương hiệu:Abbott EPD
Thành phần chính:Ibuprofen
Công dụng:

Thuốc BRUFEN® được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:

Hạ sốt ở trẻ em.

Giảm đau trong các trường hợp như đau răng hoặc đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau xương và khớp do thấp, đau do bong gân.

Nước sản xuất:Hoa Kỳ
Quy cách đóng gói:Hộp 1 chai x 60ml
Số đăng ký:899100000324

Hàng chính hãng 100%

Cam kết hoàn tiền nếu phát hiện giả

Đổi trả trong 30 ngày

Miễn phí nếu lỗi từ nhà sản xuất

Lê Thị Đại Phương

Dược sĩ Đại học

Lê Thị Đại Phương

  • Tốt nghiệp Trường Đại học Duy Tân - chuyên môn Dược.
  • Có kinh nghiệm 5 năm trong lĩnh vực dược phẩm, tư vấn sử dụng thuốc và chăm sóc sức khỏe. Hiện đang công tác tại hệ thống nhà thuốc Circa.
Đã kiểm duyệt nội dung
Mô tả sản phẩm

BRUFEN® được sản xuất bởi PT. ABBOTT INDONESIA Jl., Indonesia, có thành phần chính là ibuprofen 100 mg/5ml thuộc nhóm giảm đau kháng viêm không steroid (NSAID). Brufen được chỉ định trong các trường hợp hạ sốt ở trẻ em, giảm đau trong các trường hợp như đau răng hoặc đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau xương và khớp do thấp, đau do bong gân.

Hỗn dịch uống màu vàng, hương cam.
–
Sản phẩm này là thuốc. Link tra cứu số đăng ký thuốc: https://dichvucong.dav.gov.vn/congbothuoc/index

Thành phần
Chi tiết thành phầnLiều lượng
Ibuprofen100mg
Công dụng

Thuốc BRUFEN® được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:

Hạ sốt ở trẻ em.

Giảm đau trong các trường hợp như đau răng hoặc đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau xương và khớp do thấp, đau do bong gân.

Cách dùng

Cách dùng Hỗn dịch uống Brufen
Cách dùng Để thuốc có tác dụng nhanh hơn, có thể dùng thuốc khi đói.

Đối với các bệnh nhân có dạ dày nhạy cảm, nên dùng thuốc kèm với thức ăn.

Lắc kỹ lọ thuốc trước khi dùng.

Hỗn dịch ibuprofen có thể gây ra cảm giác nóng rát thoáng qua ở vùng miệng hoặc cổ họng.


Liều dùng
Liều dùng ibuprofen phụ thuộc vào trọng lượng cơ thể và tuổi của bệnh nhân.


Liều dùng tối đa một lần hàng ngày đối với người lớn và thanh thiếu niên không nên vượt quá 400 mg ibuprofen.

Dùng trên 400 mg ibuprofen một lần không làm tăng tác dụng giảm đau.

Thời gian giữa các liều ít nhất là 4 giờ.

Tổng liều dùng đối với người lớn và thanh thiếu niên không nên vượt quá 1200 mg ibuprofen trong khoảng thời gian 24 giờ.

Bệnh nhân người lớn nên hỏi ý kiến bác sĩ nếu triệu chứng không thuyên giảm hoặc nặng thêm, hoặc cần dùng ibuprofen quá 3 ngày để điều trị hạ sốt hoặc quá 5 ngày.

Người lớn và thanh thiếu niên (từ 12 tuổi trở lên) Dùng giảm đau:

200 - 400 mg (10 - 20 mL) một lần, ba đến bốn lần hàng ngày.

Trẻ em Dùng để hạ sốt và giảm đau.

Liều hàng ngày là 20-30 mg/kg thể trọng, chia làm nhiều lần.

Liều này có thể đạt được bằng Cách dùng hỗn dịch 20 mg/mL như sau:

Tuổi /Cân nặngTần suất
Liều dùng một lầnLiều tối đa hàng ngàyKhoảng 3 - 6 tháng(khoảng 5 - 7 kg)2 đến 3 lần một ngày2,5 mL (50 mg)150 mgKhoảng 6 - 12 tháng(khoảng 7 - 10 kg)3 lần một ngày2,5 mL (50 mg)150 mgKhoảng 1-2 tuổi(khoảng 10 - 14,5 kg)3 đến 4 lần một ngày2,5 mL (50 mg)200 mgKhoảng 3 - 7 tuổi (khoảng 14,5 - 25 kg)3 đến 4 lần một ngày5 mL (100 mg)400 mgKhoảng 8 - 12 tuổi(khoảng 25 - 40 kg)3 đến 4 lần một ngày10 mL (200 mg)800 mgKhông dùng cho trẻ em tuổi dưới 3 tháng, hoặc trẻ em cân nặng dưới 5 Kg.

Đối với trẻ em tuổi từ 3 - 6 tháng, cần hỏi ý kiến bác sĩ nếu triệu chứng trầm trọng thêm, hoặc nếu triệu chứng không thuyên giảm trong vòng 24 giờ.

Đối với trẻ em tuổi từ 6 tháng trở lên và đối với thanh thiếu niên (từ 12 tuổi trở lên đến dưới 18 tuổi), cần hỏi ý kiến bác sĩ nếu cần dùng thuốc này trong hơn 3 ngày, hoặc nếu triệu chứng trầm trọng thêm.


Làm gì khi dùng quá liều?

Ngộ độcCác dấu hiệu và triệu chứng ngộ độc không quan sát được với liều dưới 100 mg/kg kể cả người lớn và trẻ em.

Tuy nhiên, trong một số trường hợp có thể vẫn cần trợ giúp.

Trẻ em có dấu hiệu và triệu chứng ngộ độc sau khi uống liều 400 mg/kg hoặc lớn hơn.

Ở người lớn, tác dụng đáp ứng liều ít rõ ràng hơn.

Thời gian bán hủy trong trường hợp quá liều là 1 giờ rưỡi đến 3 giờ.

Triệu chứngHầu hết các bệnh nhân đã uống lượng đáng kể ibuprofen có biểu hiện triệu chứng trong vòng 4 đến 6 giờ.

Triệu chứng quá liều được báo cáo nhiều nhất bao gồm buồn nôn, nôn mửa, đau bụng, ngủ lịm và ngủ gật.

Tác động lên hệ thần kinh trung ương (CNS) bao gồm đau đầu, ù tai, chóng mặt, co giật, mất tỉnh táo.

Các triệu chứng như chứng rung giật nhãn cầu, nhiễm acid chuyển hóa, hạ thân nhiệt, ảnh hưởng đến thận, chảy máu dạ dày ruột, hôn mê, ngạt thở và trầm cảm do hệ thần kinh trung ương và hệ hô hấp cũng được báo cáo, nhưng rất hiếm.

Ngộ độc tim mạch, bao gồm tụt huyết áp, chậm nhịp tim, tim đập nhanh đã được báo cáo.

Trong trường hợp quá liều đáng kể, có thể xảy ra suy thận và tổn thương gan.

Quá liều một lượng lớn nhìn chung có thể dung hòa được nếu không có thuốc nào khác được sử dụng cùng.

Nếu ngộ độc nặng, nhiễm toan chuyển hóa có thể xảy ra.

Xử tríKhông có biện pháp giải độc đặc hiệu khi dùng quá liều ibuprofen.

Khuyến cáo rửa dạ dày/ làm sạch dạ dày kèm theo các biện pháp hỗ trợ nếu liều đưa vào vượt quá 400 mg/kg trong giờ đầu tiên.

Để có được hướng dẫn cập nhật nhất, đề nghị liên lạc với trung tâm chống độc của địa phương.


Làm gì khi quên 1 liều?

Bổ sung liều ngay khi nhớ ra.

Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc.

Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Lưu ý:


Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo.

Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Liều dùng để trên chỉ mang tính chất tham khảo. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Lưu ý

Chống chỉ định:
Thuốc Brufen 60ml chống chỉ định trong các trường hợp sau:

Bệnh nhân quá mẫn với hoạt chất hoặc bất kỳ thành phần tá dược nào của thuốc.
Bệnh nhân có tiền sử phản ứng quá mẫn (ví dụ bệnh hen, viêm mũi, sưng hạch bạch huyết, hoặc mề đay) khi sử dụng aspirin GT hoặc những NSAID khác.
Bệnh nhân trong tình trạng liên quan đến chảy máu hoặc tăng xu hướng chảy máu.
Bệnh nhân đang trong tình trạng hoặc có tiền sử loét đường tiêu hóa hoặc chảy máu dạ dày ruột tái diễn (có ít nhất 2 lần riêng biệt có bằng chứng loét hoặc chảy máu).
Bệnh nhân có tiền sử chảy máu hoặc thủng dạ dày ruột có liên quan đến việc sử dụng NSAID trước đó.
Bệnh nhân suy tim nặng.
Bệnh nhân suy gan nặng.
Bệnh nhân suy thận nặng (tốc độ lọc cầu thận dưới 30 mL/phút).
Bệnh nhân mất nước nặng (do nôn, tiêu chảy hoặc bù nước không đủ).
Phụ nữ có thai trong 3 tháng cuối thai kỳ.


Tương tác thuốc: Nên lưu ý khi sử dụng cho những bệnh nhân đang dùng những thuốc sau vì đã có những tương tác được báo cáo ở một số bệnh nhân:Những thuốc lợi tiểu, thuốc ức chế ACE, thuốc chẹn kênh beta và thuốc đối kháng angiotensin-IINSAID có thể làm giảm tác dụng của những thuốc này.
Thuốc lợi tiểu cũng có thể làm tăng nguy cơ ngộ độc thận của NSAID.Ở một số bệnh nhân có chức năng thận suy giảm (ví dụ bệnh nhân mất nước hoặc bệnh nhân người già có chức năng thận suy giảm), việc sử dụng đồng thời với thuốc ức chế ACE, thuốc chẹn dòng beta, thuốc đối kháng angiotensin-II và các chất ức chế cyclooxygenase có thể làm hủy hoại thêm chức năng thận, bao gồm khả năng suy thận cấp, thường là có phục hồi.
Do đó, việc dùng phối hợp thuốc nên được tiến hành thận trọng, đặc biệt ở người già.
Bệnh nhân nên được bù nước đầy đủ và nên cân nhắc theo dõi chức năng thận sau khi khởi liều điều trị đồng thời, và định kỳ sau đó.
Glycosid trợ tim NSAID có thể làm trầm trọng thêm tình trạng suy tim, giảm tốc độ lọc cầu thận và tăng nồng độ trong huyết tương của glycoside trợ tim (ví dụ digoxin).
Lithium Việc sử dụng đồng thời ibuprofen với các chế phẩm lithium có thể làm tăng nồng độ trong huyết thanh của các thuốc này.
Methotrexat NSAID có thể ức chế bài tiết methotrexate ở ống thận và làm giảm độ thanh thải methotrexate.
Ciclosporin Tăng nguy cơ ngộ độc thận với NSAID.
MifepristoneTheo lí thuyết, hiệu quả của thuốc giảm đi do tác dụng kháng prostaglandin của NSAID, bao gồm axít acetylsalicylic.
Các bằng chứng còn rất hạn chế lại cho thấy rằng việc kết hợp sử dụng cùng NSAID trong cùng ngày với prostaglandin không gây ảnh hưởng bất lợi cho tác dụng của mifepristone hoặc của prostaglandin lên sự mềm cổ tử cung hoặc sự co tử cung và cũng không làm giảm hiệu quả lâm sàng của việc can thiệp y khoa chấm dứt mang thai.
Corticosteroid Ibuprofen nên được dùng thận trọng khi kết hợp với corticosteroid do sự kết hợp này có thể làm tăng nguy cơ tác dụng bất lợi, đặc biệt đối với ống dạ dày ruột (loét hoặc chảy máu dạ dày ruột).
Những thuốc chống đông NSAID có thể làm tăng tác dụng của những thuốc chống đông, ví dụ warfarin (xem phần CẢNH BÁO VÀ THẬN TRỌNG).
Axit acetylsalicylic Cũng như với các thuốc khác có chứa NSAID, dùng đồng thời ibuprofen với axít acetylsalicylic/ aspirin nhìn chung không được khuyến nghị do khả năng tăng tác dụng bất lợi.
Số liệu thí nghiệm gợi ý rằng ibuprofen có thể ức chế tác dụng chống kết tụ tiểu cầu ở liều thấp của axit salicylic khi sử dụng đồng thời.
Tuy nhiên, hạn chế của các số liệu và sự không chắc chắn của việc ngoại suy từ các dữ liệu ngoài lâm sàng về tình huống lâm sàng gợi ý là không thể đưa ra kết luận chắc chắn nào về việc sử dụng thường xuyên ibuprofen, và không có tác dụng lâm sàng đáng kể nào có thể coi là có khả năng xảy ra khi thỉnh thoảng sử dụng ibuprofen.
Sulfonylurea Các chất NSAID có thể làm tăng tác dụng của các thuốc sulfonylurea.
Có rất ít báo cáo cho thấy hiện tượng giảm đường huyết ở bệnh nhân đang điều trị với sulfonylurea có dùng ibuprofen.
Zidovudine Sử dụng chung với NSAIDs tăng nguy cơ gây độc tính huyết.
Có bằng chứng tăng nguy cơ tụ máu khớp và bướu máu ở bệnh nhân HIV dương tính có chứng máu khó đông, sau khi được điều trị đồng thời zidovudine và ibuprofen.
Các NSAID khác, bao gồm salicylate và thuốc ức chế chọn lọc cyclooxygenase-2Sử dụng đồng thời một vài NSAID có thể làm tăng nguy cơ loét và chảy máu dạ dày ruột do tác dụng hiệp đồng.
Nên tránh sử dụng đồng thời ibuprofen với các NSAID khác.
Aminoglycosid NSAID có thể làm giảm sự đào thải của các aminoglycoside.
Cholestyramine Việc dùng phối hợp ibuprofen và cholestyramine có khả năng làm giảm hấp thu của ibuprofen trong đường tiêu hóa.
Tuy nhiên, ảnh hưởng mang ý nghĩa lâm sàng còn chưa được biết.
TacrolimusSử dụng đồng thời hai thuốc có thể tăng nguy cơ độc tính thận.
Những thuốc chống kết tụ tiểu cầu và những thuốc ức chế tái hấp thu serotonin chọn lọc Tăng nguy cơ chảy máu dạ dày ruột.
Những chiết xuất từ cây cỏ Ginkgo biloba có thể làm tăng nguy cơ chảy máu với NSAID.
Kháng sinh nhóm Quinolone Những dữ liệu thu được trên động vật cho thấy NSAID có thể tăng nguy cơ co giật gắn liền với kháng sinh nhóm quinolone.
Bệnh nhân sử dụng NSAID và kháng sinh nhóm quinolone có thể tăng nguy cơ co giật.
Các thuốc ức chế CYP2C9 Việc dùng kết hợp ibuprofen với các thuốc ức chế CYP2C9 có thể gia tăng phơi nhiễm với ibuprofen (cơ chất của CYP2C9).
Trong một nghiên cứu với voriconazole và fluconazole (các thuốc ức chế CYP2C9) cho thấy mức độ phơi nhiễm với S(+)-ibuprofen tăng khoảng từ 80 đến 100% .
Nên cân nhắc việc giảm liều ibuprofen khi chỉ định phối hợp các thuốc ức chế CYP2C9, đặc biệt khi ibuprofen liều cao được sử dụng phối hợp với voriconazole hoặc fluconazole.


Ngộ độc

Các dấu hiệu và triệu chứng ngộ độc không quan sát được với liều dưới 100 mg/kg kể cả người lớn và trẻ em.

Tuy nhiên, trong một số trường hợp có thể vẫn cần trợ giúp. Trẻ em có dấu hiệu và triệu chứng ngộ độc sau khi uống liều 400 mg/kg hoặc lớn hơn. Ở người lớn, tác dụng đáp ứng liều ít rõ ràng hơn. Thời gian bán hủy trong trường hợp quá liều là 1 giờ rưỡi đến 3 giờ.

Triệu chứng

Hầu hết các bệnh nhân đã uống lượng đáng kể ibuprofen có biểu hiện triệu chứng trong vòng 4 đến 6 giờ.

Triệu chứng quá liều được báo cáo nhiều nhất bao gồm buồn nôn, nôn mửa, đau bụng, ngủ lịm và ngủ gật. Tác động lên hệ thần kinh trung ương (CNS) bao gồm đau đầu, ù tai, chóng mặt, co giật, mất tỉnh táo. Các triệu chứng như chứng rung giật nhãn cầu, nhiễm acid chuyển hóa, hạ thân nhiệt, ảnh hưởng đến thận, chảy máu dạ dày ruột, hôn mê, ngạt thở và trầm cảm do hệ thần kinh trung ương và hệ hô hấp cũng được báo cáo, nhưng rất hiếm.

Ngộ độc tim mạch, bao gồm tụt huyết áp, chậm nhịp tim, tim đập nhanh đã được báo cáo. Trong trường hợp quá liều đáng kể, có thể xảy ra suy thận và tổn thương gan. Quá liều một lượng lớn nhìn chung có thể dung hòa được nếu không có thuốc nào khác được sử dụng cùng. Nếu ngộ độc nặng, nhiễm toan chuyển hóa có thể xảy ra.

Xử trí

Không có biện pháp giải độc đặc hiệu khi dùng quá liều ibuprofen. Khuyến cáo rửa dạ dày/ làm sạch dạ dày kèm theo các biện pháp hỗ trợ nếu liều đưa vào vượt quá 400 mg/kg trong giờ đầu tiên.

Để có được hướng dẫn cập nhật nhất, đề nghị liên lạc với trung tâm chống độc của địa phương.

Bảo quản

Bảo quản ở nhiệt độ không quá 30°C.

Thường được mua cùng

Đánh giá sản phẩm

—
Chưa có đánh giá
Bạn đánh giá sao?

Hỏi đáp & Bình luận

Chưa có bình luận nào. Hãy là người đầu tiên!

Sản phẩm tương tự
Có thể bạn cũng thích